Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

316/316L bakin karfe sinadaran abun da ke ciki da kuma aikace-aikace

316L Bakin Karfe

Haɗin kai, Halaye da Aikace-aikace

Don fahimtar bakin karfe 316L, dole ne mutum ya fara fahimtar bakin karfe 316.

316 shine austenitic chromium-nickel bakin karfe wanda ya mallaki tsakanin biyu zuwa 3% molybdenum.Abubuwan da ke cikin molybdenum yana inganta juriya na lalata, yana ƙara juriya ga pitting a cikin maganin ion chloride, kuma yana inganta ƙarfi a yanayin zafi.

Menene 316L Bakin Karfe?

316L shine ƙananan ƙwayar carbon na 316. Wannan darajar ba ta da kariya daga haɓakawa (hazo iyakar hatsi).Ana amfani dashi akai-akai a cikin abubuwan da aka haɗa ma'auni mai nauyi (kusan sama da 6mm).Babu wani sanannen bambancin farashi tsakanin 316 da 316L bakin karfe.

316L bakin karfe yana ba da haɓaka mafi girma, damuwa don tsagewa da ƙarfin ƙarfi a yanayin zafi sama da chromium-nickel austenitic bakin karfe.

Alamar Zayyana

Sunan "L" yana nufin kawai "ƙananan carbon."316L ya ƙunshi ƙasa da carbon fiye da 316.

Nadi na gama gari shine L, F, N, da H. Tsarin austenitic na waɗannan maki yana ba da kyakkyawan ƙarfi, har ma a yanayin zafi na cryogenic.

304 vs. 316 Bakin Karfe

Ba kamar 304 karfe - mafi mashahuri bakin karfe - 316 ya mallaki ingantaccen juriya ga lalata daga chloride da sauran acid.Wannan yana sa ya zama mai amfani ga aikace-aikacen waje a cikin yanayin ruwa ko aikace-aikacen da ke haɗarin yuwuwar fallasa ga chloride.

Dukansu 316 da 316L suna nuna mafi kyawun juriya da ƙarfi a yanayin zafi sama da takwarorinsu na 304 - musamman ma idan ya zo ga ɓarna da ɓarna a cikin yanayin chloride.

316 vs. 316L Bakin Karfe

316 bakin karfe ya ƙunshi fiye da carbon fiye da 316L.316 bakin karfe yana da matsakaicin matsakaicin matakin carbon kuma ya ƙunshi tsakanin 2% da 3% molybdenum, wanda ke ba da juriya ga lalata, abubuwan acidic, da yanayin zafi.

Don cancanta azaman 316L bakin karfe, adadin carbon dole ne ya zama ƙasa - musamman, ba zai iya wuce 0.03%.Ƙananan matakan carbon suna haifar da 316L kasancewa mai laushi fiye da 316.

Duk da bambancin abun ciki na carbon, 316L yana kama da 316 a kusan kowace hanya.

Duka nau'ikan ƙarfe guda biyu suna da ƙarfi sosai, suna da amfani yayin samar da sifofin da ake buƙata don kowane aiki ba tare da karyewa ko ma fashewa ba, kuma suna da babban juriya ga lalata da ƙarfin ƙarfi.

Farashin tsakanin nau'ikan biyu yana kwatankwacinsa.Dukansu suna ba da ɗorewa mai kyau, juriya-lalata, kuma zaɓi ne masu dacewa a aikace-aikacen matsananciyar damuwa.

Ana ɗaukar 316L manufa don aikin da ke buƙatar walƙiya mai mahimmanci.316, a gefe guda, yana da ƙarancin juriya a cikin walda (lalacewar walda) fiye da 316L.Wannan ya ce, annealing 316 shine mafita don tsayayya da lalata weld.

316L yana da kyau don amfani da zafi mai zafi, babban lalata, wanda ya danganta da shahararsa a cikin gine-gine da ayyukan ruwa.

Dukansu 316 da 316L suna da kyakkyawan rashin lafiya, suna aiki da kyau a cikin lanƙwasa, shimfiɗawa, zane mai zurfi, da juzu'i.Koyaya, 316 shine ƙarfe mafi tsauri tare da ƙarfin ƙarfin ƙarfi da ductility idan aka kwatanta da 316L.

Aikace-aikace

Ga wasu misalan aikace-aikacen bakin karfe na 316L gama gari:

  • • Kayan aiki don shirya abinci (musamman a mahallin chloride)
  • • Kayan aikin magunguna
  • • Aikace-aikacen ruwa
  • • Aikace-aikacen gine-gine
  • • Abubuwan da ake sakawa na likitanci ( fil, screws da ƙwanƙwaran ƙasusuwa)
  • • Fasteners
  • • Condensers, tankuna, da evaporators
  • • Kula da gurbataccen iska
  • • Daidaiton jirgin ruwa, ƙima, da datsa famfo
  • • Kayan aikin dakin gwaje-gwaje
  • • Kayan aikin magunguna da sassa
  • • Kayan aikin hoto (tawada, sinadarai na hoto, rayons)
  • • Masu musayar zafi
  • • Fitar da yawa
  • • sassan wuta
  • • Masu musayar zafi
  • • sassan injin jet
  • • Bawul da famfo sassa
  • • Na'urar sarrafa litattafai, takarda, da masaku
  • • Rumbun gini, kofofi, tagogi da armatures
  • • Modulolin waje
  • • Rijiyoyi da bututu don tankunan sinadarai
  • • jigilar sinadarai
  • • Abinci da abin sha
  • • Kayan aikin kantin magani
  • • Fiber roba, takarda da tsire-tsire masu yadi
  • • Jirgin matsi
  • Abubuwan da suka dace don 316L

    316L bakin karfe yana da sauƙin ganewa ta hanyar nazarin abubuwan da ke cikin carbon - wanda ya kamata ya zama ƙasa da na 316. Bayan haka, ga wasu kaddarorin 316L waɗanda kuma suka bambanta shi da sauran matakan karfe.

    Abubuwan Jiki

    316L yana da yawa na 8000 kg/m3 da wani na roba modulus na 193 GPa.A zafin jiki na 100 ° C, yana da haɗin thermal na 16.3 W/mK da 21.5 W/mK a 500 ° C.316L kuma yana da tsayayyar wutar lantarki na 740 nΩ.m, tare da takamaiman ƙarfin zafi na 500 J/kg.K.

    Haɗin Sinadari

    316l SS abun da ke ciki yana da matsakaicin matakan carbon na 0.030%.Matakan silicon sun kai kololuwa a iyakar 0.750%.Matsakaicin matakan manganese, phosphorus, nitrogen, da sulfur an saita su a 2.00%, 0.045%, 0.100% da 0.030%, bi da bi.316L ya ƙunshi chromium a 16% min da 18% max.An saita matakan nickel a 10% min da 14% max.Abubuwan da ke cikin molybdenum shine ƙaramin matakin 2.00% kuma max na 3.00%.

    Kayayyakin Injini

    316L yana kula da ƙaramin ƙarfin ƙarfi na 485 da ƙaramin ƙarfin yawan amfanin ƙasa na 120 a 0.2% tabbacin damuwa.Yana da elongation na 40% a cikin 50mm/min da matsakaicin taurin 95kg a ƙarƙashin gwajin Hardness Rockwell B.316L bakin karfe ya kai matsakaicin taurin 217kg a ƙarƙashin gwajin sikelin Brinell.

    Juriya na Lalata

    Grade 316L yana ba da kyakkyawan juriya na lalata a cikin nau'ikan watsa labarai masu lalata da yanayin yanayi.Yana riƙe da kyau lokacin da aka yi masa ɓarna da ɓarna a cikin yanayin chloride mai dumi.Bugu da ƙari, yana tabbatar da kasancewa mai ƙarfi ko da a ƙarƙashin gwajin lalatawar damuwa a sama da 60 ° C.316L yana nuna juriya ga ruwa tare da matakan chloride har zuwa 1000mg/L.

    316 bakin karfe yana da tasiri musamman a cikin yanayin acidic - musamman ma lokacin da ake kare kariya daga lalacewa ta hanyar sulfuric, hydrochloric, acetic, formic, da tartaric acid, da acid sulfates da alkaline chlorides.

     


Lokacin aikawa: Afrilu-03-2023