Sarrafa duk abubuwan da suka shafi muhalli a cikin greenhouse na kasuwanci yana da yawa don kulawa lokacin da kuke ƙoƙarin shuka amfanin gona mai inganci.Wannan shine dalilin da ya sa mafi yawan masu noma ke zaɓar tsarin kwamfuta mai haɗaka da muhalli wanda ke sarrafa duk abubuwan muhallinsu tare.Tsarin haɗin gwiwar yana sauƙaƙe nauyi mai yawa da ƙalubalen da masu shuka ke fuskantar ƙoƙarin sarrafa duk waɗannan abubuwan ta hanyar kiyaye tsarin ku daidai da bukatun amfanin gonar ku ba tare da buƙatar kulawa da daidaitawa akai-akai ba.Cikakken tsarin haɗin kai zai taimaka wajen gina daidaitattun zagayawa da za a iya faɗi wanda zai kula da yanayin girma mai kyau.
Yadda ake gina guraben noma
Wani babban fa'idar ingantaccen tsarin kula da muhalli shine ikonsa na rage yawan farashin samarwa.Ko da yake tsarin da kansa babban jari ne, mai yiwuwa za ku ga babban tanadi akan farashin samar da ku gaba ɗaya lokacin da duk abubuwan muhallinku ke aiki tare.
Anan akwai ƴan shawarwari don tabbatar da cewa kuna samun mafi kyawun tsarin kula da muhallinku:
Yi bincikenku
Kafin ka zaɓi tsarin kwamfuta na muhalli (ECS), yi bincikenka a kan kamfani, ko kamfanoni, kana la'akari da tabbatar da cewa an kafa su da gogewa a cikin masana'antar greenhouse.Idan zai yiwu, nemo wasu masu noman da ke amfani da tsarin iri ɗaya don gano yadda suke so, kuma kada ku tsaya a ra'ayi ɗaya kawai.Yayin yin bincikenku, ƴan tambayoyin da ya kamata ku yi game da mai ba ku ECS sune:
- Shin kamfani yana da gogewa tare da sarrafa muhalli na greenhouse?
- Shin kamfani yana da masaniya game da samarwa da kayan aikin greenhouse?
- Shin kamfani yana ba da tallafin fasaha daga ƙwararrun masana akan tsarin ku kuma menene samuwarsu?
- Shin kayan aikinsu suna samun tallafi da garanti?
Yi hasashen tsare-tsare na gaba
Yadda ake gina guraben noma
Koyaushe akwai yuwuwar faɗaɗa aikin ku na greenhouse ko ƙara ƙarin kayan aiki don amfanin amfanin amfanin gonar ku amma kuna buƙatar tabbatar da cewa za a iya saukar da shi ta hanyar sarrafa greenhouse.Ana ba da shawarar cewa kuna da aƙalla ƙarin kanti guda ɗaya wanda ECS ɗin ku ke sarrafawa don ɗaukar ƙarin kayan aiki kamar ƙarin humidifier.Yawancin lokaci yana da inganci don tsammanin yuwuwar faɗaɗa ko ƙara ƙarin kayan aiki a nan gaba fiye da yadda ake ja da baya don haka muna ba da shawarar yin shiri don waɗannan damar.
Ƙirƙiri littafin warware matsala
Rashin gazawar kayan aiki da rashin aiki gaskiya ne na kowane tsarin haɗaɗɗiya amma yana da sauƙin shawo kan waɗannan ƙullun lokacin da za a iya gyara su cikin sauƙi.Kyakkyawan ra'ayi shine a sami mai ɗaure matsala mai gudana don kowane lokaci wani abu yana buƙatar gyarawa.Buga kwafin jadawali daga lokacin da rashin aiki ya faru kuma yi bayanin yadda aka gyara matsalar.Ta wannan hanyar ku, da ma'aikatan ku, za ku sami wani abu da za ku yi magana akai kuma zaku iya gyara matsalar da sauri idan ta sake faruwa.
Sami kayayyakin gyara akwai
Sau da yawa lokacin da wani abu ya lalace shine lokacin da ba zai yiwu a sami ɓangaren da kuke buƙata ba, kamar a ƙarshen mako ko babban biki.Samun kayan gyarawa a hannu kamar fuses har ma da ƙarin sarrafawa abu ne mai kyau don idan wani abu ya yi kuskure za a iya gyara shi da sauri maimakon jira har zuwa ranar kasuwanci ta gaba.Hakanan yana da kyau a sami lambar waya don fasahar da kuke hulɗa da ita a shirye don kowane gaggawa.
Yi gwaje-gwaje na yau da kullun
ECS kayan aiki ne mai mahimmanci don tabbatar da daidaiton inganci amma masu noma na iya zama masu gamsuwa wanda zai iya zama mai tsada sosai.Har yanzu ya rage ga mai shuka ya gane ko tsarin ba ya aiki yadda ya kamata.Idan fitilun ya kamata a buɗe kashi 30 bisa ɗari bisa ga kwamfuta amma a zahiri suna buɗe kashi 50 cikin ɗari, za a iya samun matsalar daidaitawa ko haɗin kai tare da firikwensin wanda yawanci ke faruwa bayan katsewar wutar lantarki.Idan abin da kwamfutarka ke faɗi ba daidai ba ne, bincika na'urori masu auna firikwensin ku kuma ko dai a canza su ko a daidaita su da kyau.Muna kuma ba da shawarar horar da ma'aikatan ku don gane duk wata matsala ta yadda za a iya magance shi da sauri.
San kasafin ku
Tsarin Kula da Muhalli na iya kashe ko'ina daga ƴan daloli zuwa dubunnan daloli dangane da alamar da abin da ake amfani da shi.Don tabbatar da cewa kuna samun mafi kyawun saka hannun jari, yana da mahimmanci ku fahimci abin da kuke buƙata daga tsarin sarrafawa sannan kuyi aiki cikin kasafin ku.Da farko ka tambayi abin da amfanin amfanin gonar ka, kuma wannan zai gaya maka, da kuma mai samar da ku, inda za ku fara har zuwa tsarin da zai yi aiki a gare ku akan farashin da ya dace.
Kuna sha'awar ƙarin koyo game da hadedde tsarin kwamfuta na muhalli?Tuntuɓi ƙwararrun a GGS don nemo tsarin da ya dace don kasuwancin ku na greenhouse.
Lokacin aikawa: Maris-06-2023