Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

Taƙaitaccen gabatarwar samar da coil aluminum

6063/T5 Aluminum bututu

6063 aluminum gami da ake amfani da ko'ina a cikin gina aluminum kofofin, windows, da labule bango Frames.Yana da na kowa aluminum gami model.

Bayanin Samfura

6063 aluminum gami
6063 aluminum gami da ake amfani da ko'ina a cikin gina aluminum kofofin, windows, da labule bango Frames.Yana da na kowa aluminum gami model.

  • Sunan Sinanci: 6063 aluminum gami
  • Amfani: Gina kofofin aluminum, tagogi, da firam ɗin bangon labule
  • Abun ciki: AL-Mg-Si

Gabatarwa

Don tabbatar da cewa ƙofofi, windows da bangon labule suna da ƙarfin juriya na iska, aikin taro, juriya na lalata da kayan ado, abubuwan da ake bukata don cikakken aikin bayanan bayanan aluminum sun fi girma fiye da ma'auni na bayanan masana'antu.A cikin kewayon abun da ke ciki na 6063 aluminum gami da aka ƙayyade a cikin ma'auni na GB/T3190 na ƙasa, ƙima daban-daban na abun da ke cikin sinadarai zai haifar da halayen kayan abu daban-daban.Lokacin da abun da ke tattare da sinadari yana da babban kewayon, bambancin aikin zai canza a cikin babban kewayo., Don haka cikakken aikin bayanin martaba zai kasance daga sarrafawa.

Abubuwan sinadaran

Abubuwan sinadarai na 6063 aluminum gami ya zama mafi mahimmancin sashi na samar da ingantaccen bayanin martaba na aluminum gami.

tasirin aiki

6063 aluminum gami ne mai matsakaici-ƙarfi zafi-magani da kuma ƙarfafa gami a cikin AL-Mg-Si jerin.Mg da Si su ne manyan abubuwan haɗakarwa.Babban aikin inganta abubuwan sinadaran shine don ƙayyade yawan Mg da Si (masu juzu'i, iri ɗaya a ƙasa).

1.The rawar da tasiri na 1Mg Mg da Si samar da ƙarfafa lokaci Mg2Si.Mafi girman abun ciki na Mg, yawan adadin Mg2Si, mafi girman tasirin ƙarfafa maganin zafi, mafi girman ƙarfin juzu'i na bayanin martaba, kuma mafi girman juriya na lalacewa.Ƙaruwa, filastik na gami yana raguwa, aikin sarrafawa yana raguwa, kuma juriya na lalata yana raguwa.

2.1.2 Matsayi da tasirin Si Adadin Si yakamata ya ba da damar duk Mg a cikin gami ya wanzu a cikin nau'in lokaci na Mg2Si don tabbatar da cewa aikin Mg ya cika.Yayin da abun ciki na Si ya karu, hatsin hatsi ya zama mafi kyau, ƙarfin ƙarfe yana ƙaruwa, aikin simintin ya zama mafi kyau, ƙarfin ƙarfin maganin zafi yana ƙaruwa, ƙarfin juzu'i na bayanin martaba yana ƙaruwa, filastik yana raguwa, kuma juriya na lalata ya lalace.

3.Zaɓin abun ciki

4.2.Ƙayyade adadin 1Mg2Si

5.2.1.1 Matsayin lokaci na Mg2Si a cikin gami Mg2Si na iya narkar da shi ko kuma haɓakawa a cikin gami tare da canje-canje a cikin zafin jiki, kuma yana wanzuwa a cikin gami ta nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'in Mg2Si sun watse: Barbashi lokaci ne mara ƙarfi wanda zai girma tare da ƙara yawan zafin jiki.(2) Matsayin canji β'shine tsaka-tsakin tsaka-tsakin tsaka-tsaki wanda aka kafa ta haɓakar β'', wanda kuma zai girma tare da haɓakar zafin jiki.(3) Matsakaicin lokaci β wani tsayayyen lokaci ne da aka samar ta hanyar haɓakar β'phase, wanda galibi ya fi mayar da hankali a cikin iyakokin hatsi da iyakokin dendrite.Tasirin ƙarfafawa na lokaci na Mg2Si shine lokacin da yake cikin yanayin β'' tarwatsa yanayi, tsarin canza yanayin β zuwa β'' lokaci shine tsarin ƙarfafawa, kuma akasin haka shine tsarin laushi.

2.1.2 Zaɓin adadin Mg2Si Sakamakon ƙarfafa maganin zafi na 6063 aluminum gami yana ƙaruwa tare da karuwar adadin Mg2Si.Lokacin da adadin Mg2Si yana cikin kewayon 0.71% zuwa 1.03%, ƙarfin ƙarfinsa yana ƙaruwa kusan layi tare da karuwar adadin Mg2Si, amma juriya na nakasawa kuma yana ƙaruwa, yin aiki da wahala.Koyaya, lokacin da adadin Mg2Si ya kasance ƙasa da 0.72%, don samfuran da ke da ƙaramin adadin extrusion (kasa da ko daidai da 30), ƙimar ƙarfin ƙarfi bazai iya cika daidaitattun buƙatun ba.Lokacin da adadin Mg2Si ya wuce 0.9%, filastik na gami yana ƙoƙarin raguwa.Ma'auni na GB/T5237.1-2000 yana buƙatar cewa σb na 6063 aluminum alloy T5 profile shine ≥160MPa, da T6 profile σb≥205MPa, wanda aka tabbatar ta hanyar aiki.Ƙarfin ƙarfi na gami zai iya kaiwa zuwa 260MPa.Duk da haka, akwai abubuwa da yawa masu tasiri don samar da yawan jama'a, kuma ba shi yiwuwa a tabbatar da cewa duk sun kai irin wannan matakin.Mahimman la'akari, bayanin martaba dole ne ya kasance mai ƙarfi don tabbatar da cewa samfurin ya dace da buƙatun daidaitattun, amma kuma don sauƙaƙe ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayan aiki.Lokacin da muka tsara ƙarfin gami, muna ɗaukar 200MPa azaman ƙimar ƙira don bayanin martaba da aka bayar a cikin jihar T5.Ana iya gani daga Hoto 1 cewa lokacin da ƙarfin ƙarfin ya kai kusan 200 MPa, adadin Mg2Si yana kusan 0.8%.Don bayanin martaba a cikin jihar T6, muna ɗaukar ƙimar ƙira na ƙarfin ƙarfi kamar 230 MPa, kuma adadin Mg2Si yana ƙaruwa zuwa 0.95.%.

2.1.3 Ƙayyade abun ciki na Mg Da zarar an ƙayyade adadin Mg2Si, ana iya ƙididdige abun ciki na Mg kamar haka: Mg%=(1.73×Mg2Si%)/2.73

2.1.4 Ƙaddamar da abun ciki na Si Abun cikin Si dole ne ya cika buƙatun cewa duk Mg ya zama Mg2Si.Tunda ma'aunin ma'aunin atomic na dangi na Mg da Si a cikin Mg2Si shine Mg/Si=1.73, ainihin adadin Si shine Si base=Mg/1.73.Duk da haka, aikin ya tabbatar da cewa idan aka yi amfani da tushe na Si don batching, ƙarfin daɗaɗɗen abin da aka samar yana da ƙananan ƙananan kuma bai cancanta ba.Babu shakka yana haifar da rashin isasshen adadin Mg2Si a cikin gami.Dalili kuwa shi ne abubuwan da ba su da tsabta irin su Fe da Mn a cikin alloli rob Si.Misali, Fe na iya samar da fili na ALFeSi tare da Si.Don haka, dole ne a sami ƙarin Si a cikin gami don rama asarar Si.Excess Si a cikin gami kuma zai taka rawa wajen inganta ƙarfin ɗaure.Ƙarfafa ƙarfin juzu'i na gami shine jimlar gudummawar Mg2Si da wuce haddi Si.Lokacin da abun ciki na Fe a cikin gami ya yi girma, Si ma na iya rage illar Fe.Duk da haka, tun da Si zai rage robobi da juriya na lalata, ya kamata a sarrafa abin da ya wuce kima.Dangane da ainihin gwaninta, masana'antar mu ta yi imanin cewa yana da kyau a zaɓi adadin wuce haddi Si a cikin kewayon 0.09% zuwa 0.13%.Abubuwan da ke cikin Si a cikin gami yakamata su kasance: Si%=(Si base + Si over)%

Ikon sarrafawa

3.1 Matsakaicin sarrafawa na Mg Mg karfe ne mai ƙonewa, wanda za a ƙone yayin aikin narkewa.Lokacin ƙayyade kewayon sarrafawa na Mg, kuskuren da ya haifar da ƙonawa ya kamata a yi la'akari da shi, amma bai kamata ya zama mai faɗi da yawa ba don hana aikin gami daga samun iko.Dangane da gwaninta da matakin kayan aikin masana'antar mu, narkewa da gwaje-gwajen dakin gwaje-gwaje, mun sarrafa kewayon canjin Mg a cikin 0.04%, bayanin martabar T5 shine 0.47% zuwa 0.50%, kuma bayanin T6 shine 0.57% zuwa 0.50%.60%.

3.2 Matsakaicin sarrafawa na Si Lokacin da aka ƙayyade kewayon Mg, ana iya ƙayyade kewayon sarrafa Si ta hanyar rabon Mg/Si.Saboda masana'antar tana sarrafa Si daga 0.09% zuwa 0.13%, yakamata a sarrafa Mg/Si tsakanin 1.18 da 1.32.

3.3 Zaɓin zaɓi na nau'in sinadarai na 36063 aluminum gami T5 da bayanan bayanan jihar T6.Idan kana so ka canza abun da ke ciki, alal misali, idan kana so ka ƙara adadin Mg2Si zuwa 0.95%, don sauƙaƙe samar da bayanan T6, zaka iya matsar da Mg zuwa matsayi na kusan 0.6% tare da babba. da ƙananan iyakoki na Si.A wannan lokacin, Si yana kusan 0.46%, Si shine 0.11%, kuma Mg/Si shine 1.

3.4 Ƙarshe Bayani bisa ga ƙwarewar masana'antar mu, adadin Mg2Si a cikin 6063 aluminum gami bayanan martaba ana sarrafa shi a cikin kewayon 0.75% zuwa 0.80%, wanda zai iya cika bukatun kayan aikin injiniya.A cikin yanayin ƙididdiga na al'ada na al'ada (mafi girma ko daidai da 30), ƙarfin ƙarfin bayanin martaba yana cikin kewayon 200-240 MPa.Duk da haka, sarrafa gami ta wannan hanya ba kawai yana da kyau filastik, sauƙi extrusion, high lalata juriya da kyau surface jiyya yi, amma kuma ceton alloying abubuwa.Koyaya, ya kamata a biya kulawa ta musamman don sarrafa ƙazanta Fe.Idan abun ciki na Fe ya yi girma sosai, ƙarfin extrusion zai karu, ingancin farfajiya na kayan da aka fitar zai lalace, bambancin launi na anodic oxidation zai karu, launi zai zama duhu da maras kyau, kuma Fe zai rage juriya da lalata. na gami.Ayyuka sun tabbatar da cewa yana da kyau don sarrafa abun ciki na Fe a cikin kewayon 0.15% zuwa 0.25%.

Abubuwan sinadaran

Si

Fe

Cu

Mn

Mg

Cr

Zn

Ti

Al

0.2 ~ 0.6

0.35

0.10

0.10

0.45 ~ 0.9

0.10

0.10

0.10

Margin

Kaddarorin injina:

  • Ƙarfin ƙarfi σb (MPa): ≥205
  • Ƙwaƙwalwar haɓakawa σp0.2 (MPa): ≥170
  • Tsawaita δ5 (%): ≥7

Lalacewar saman
Za'a iya hanawa da sarrafa halayen lalata na bayanan bayanan allo na aluminium 6063 da silicon ya haifar.Muddin ana sarrafa siyan kayan albarkatun ƙasa da abubuwan haɗin gwal, ana tabbatar da ƙimar magnesium zuwa silicon a cikin kewayon 1.3 zuwa 1.7, kuma ana sarrafa sigogin kowane tsari., Don kauce wa rarrabuwa da kuma 'yanci na silicon, kokarin yin silicon da magnesium samar da wani amfani Mg2Si ƙarfafa lokaci.
Idan ka sami irin wannan nau'in siliki lalata spots, ya kamata ka kula da musamman da surface jiyya.A cikin aiwatar da raguwa da raguwa, yi ƙoƙarin yin amfani da ruwan wanka mai rauni na alkaline.Idan ba a yarda da yanayin ba, ya kamata ku kuma jiƙa a cikin ruwan da ke lalata acid na wani ɗan lokaci.Yi ƙoƙarin rage shi gwargwadon yadda zai yiwu (ana iya sanya madaidaicin bayanin martaba na alloy na aluminum a cikin maganin rage acid na mintuna 20-30, kuma ana iya sanya bayanin martaba mai matsala kawai don 1 zuwa mintuna 3), da ƙimar pH na gaba. Ruwan wanka ya kamata ya zama mafi girma (pH> 4, sarrafa abun ciki na Cl), tsawaita lokacin lalata kamar yadda zai yiwu a cikin tsarin lalata na alkali, da kuma amfani da bayani na nitric acid luminescence bayani lokacin neutralizing haske.Lokacin da sulfuric acid anodizes, ya kamata a karfafa da oxidized da wuri-wuri, sabõda haka, duhu launin toka latsa maki lalacewa ta hanyar silicon ba a fili , Za a iya saduwa da bukatun na amfani.

Nuni Dalla-dalla

Aluminum bututu

Lokacin aikawa: Nuwamba-28-2022