Alloy inconel 625 naɗaɗɗen bututu 9.52*1.24mm
Inconel alloy 625 shine superalloy na tushen nickel wanda aka sani da ƙarfi da karko.Ana amfani da shi a aikace-aikace da yawa, ciki har da sararin samaniya da injiniyan ruwa, sarrafa sinadarai, da masana'antu.Wannan labarin zai samar da bayyani na abun da ke ciki na UNS N06625, kaddarorin, amfani, da damar injina.
Inconel 625 Haɗawa
Alloy inconel 625 coiled tube
Inconel 625 ya ƙunshi farko na nickel (58%), chromium (20-23%), molybdenum (8-10%), manganese (5%), da baƙin ƙarfe (3-5%).Hakanan ya ƙunshi adadin titanium, aluminum, cobalt, sulfur, da phosphorus.Wannan haɗin abubuwan da ke tattare da shi yana sa ya jure wa oxidation da lalata a yanayin zafi mai yawa.
GUDA | Farashin INCONEL 625 |
---|---|
NI | 58.0 min |
AL | 0.40 max |
FE | 5.0 max |
MN | 0.50 max |
C | 0.10 max |
SI | 0.50 max |
S | 0.015 max |
P | 0.015 max |
CR | 20.0 - 23.0 |
NB + TA | 3.15 - 4.15 |
CO (IDAN AN SANYA) | 1.0 max |
MO | 8.0 - 10.0 |
TI | 0.40 max |
Inconel 625 Chemical Properties
UNS N06625 yana da matukar juriya ga duka acid mai oxidizing, irin su hydrochloric acid, da kuma rage acid, kamar sulfuric acid.Yana da kyakkyawan juriya ga lalata lalata a cikin mahalli mai ɗauke da chloride saboda babban abun ciki na chromium.Za a iya ƙara haɓaka juriyar lalata ta ta hanyoyi daban-daban kamar maganin zafi ko cirewa.
Inconel 625 Mechanical Properties
Inconel alloy 625 shine kayan aikin da ake nema sosai saboda abubuwan injinsa masu ban sha'awa.Yana da kyakkyawan ƙarfin gajiya, ƙarfin juzu'i, da babban matakin fashewa a ƙarƙashin yanayin zafi har zuwa 1500F.Bugu da ƙari kuma, da danniya lalata fatattaka juriya da hadawan abu da iskar shaka juriya sanya shi dace da yawa matsananci aikace-aikace.UNS N06625 kuma tana ba da ingantaccen walƙiya da tsari idan aka kwatanta da sauran abubuwa masu kama da yawa - yana mai da shi kyakkyawan zaɓi don sassan da ke buƙatar haɓakawa sosai ko haɗa su sosai.Gabaɗaya, Inconel 625 yana da ƙarfi mai ƙarfi kuma mai jujjuyawar bayani a cikin gasa na duniya na gami da ƙarfe.
Alloy inconel 625 coiled tube
DUKIYA | 21°C | 204 ° C | 316 ° C | 427 ° C | 538 °C | 649 °C | 760 °C | 871C |
Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfi /Mpa | 992.9 | 923.9 | 910.1 | 910.1 | 896.3 | 820.5 | 537.8 | 275.8 |
0.2% Ƙarfin Haɓaka /MPa | 579.2 | 455.1 | 434.4 | 420.6 | 420.6 | 413.7 | 406.8 | 268.9 |
Tsawaita % | 44 | 45 | 42.5 | 45 | 48 | 34 | 59 | 117 |
Ƙididdigar Ƙarfafawar Thermal µm/m⁰C | - | 13.1 | 13.3 | 13.7 | 14 | 14.8 | 15.3 | 15.8 |
Thermal Conductivity /kcal/(hr.m.°C) | 8.5 | 10.7 | 12.2 | 13.5 | 15 | 16.4 | 17.9 | 19.6 |
Modulus na Elasticity/MPa | 2.07 | 1.93 | 1.93 | 1.86 | 1.79 | 1.65 | 1.59 | - |
Inconel 625 Kayayyakin Jiki
Alloy inconel 625 coiled tube
Inconel alloy 625 yana da nauyin 8.4 g/cm3, wanda ya sa ya ɗan yi nauyi fiye da sauran karafa kamar jan karfe ko aluminum, amma ya fi bakin karfe ko titanium alloys nauyi.Har ila yau, gawa yana da babban wurin narkewa na 1350 ° C da kyakkyawan yanayin zafi, wanda ya sa ya dace da amfani a cikin matsanancin yanayin zafi.
YAWA | 8.44 g/cm 3 / 0.305 lb/a cikin 3 |
MAGANAR NArkewa | 1290 -1350 (°C) / 2350 - 2460 (°F) |
MUSAMMAN ZAFI @ 70°F | 0.098 Btu/lb/°F |
HALATTA A 200 OERSTED (15.9 KA) | 1.0006 |
CURIE zafin jiki | -190 (°C) / <-320 (°F) |
MULKIN MATASA (N/MM2) | 205 x10 |
ANYI LABARI | 871 (°C) / 1600 (°F) |
QUENCH | Rapid Air |
Alloy inconel 625 coiled tube
Inconel 625 Daidai
STANDARD | Ayyukan Aiki NR.(WNR) | UNS | JIS | GOST | BS | AFNOR | EN |
Farashin 625 | 2.4856 | N06625 | Farashin 625 | ХН75МБТЮ | NA 21 | Saukewa: NC22DNB4MNiCr22Mo9Nb | NiCr23F |
Inconel 625 yana amfani
Babban amfani da Inconel UNS N06625 shine a cikin masana'antar sararin samaniya da injiniyoyin ruwa, inda galibi ana amfani da shi don sassan da dole ne su yi tsayin daka da matsananciyar yanayin zafi ko lalata muhalli, kamar na'urorin shaye-shaye ko layukan mai akan jirage ko jiragen ruwa.Hakanan ana iya amfani dashi a cikin kayan sarrafa sinadarai saboda juriyarsa da nau'ikan sinadarai.Bugu da ƙari, ana iya amfani da shi don ayyukan masana'antu waɗanda ke buƙatar abubuwan haɗin gwiwa tare da ingantattun kaddarorin inji, kamar bawuloli ko maɗaurai masu ƙarfi mai ƙarfi.
Maganin Zafi
Maganin zafi na iya ƙara haɓaka kaddarorin Inconel625 ta hanyar haɓaka taurinsa yayin da yake kiyaye juriyar lalatarsa a yanayin zafi mai tsayi har zuwa 1400°C (2550°F).Tsarin maganin zafi da aka fi amfani da shi shine warwarewar bayani wanda ya haɗa da dumama abu tsakanin 950°C (1740°F) – 1050°C (1922°F) sannan kuma saurin sanyaya cikin iska ko kashe ruwa dangane da sakamakon da ake so.
Juriya na Lalata
Inconel 625 yana ɗaya daga cikin shahararrun gami da ake amfani da su a cikin matsanancin yanayi saboda juriyar lalatawar sa.Ko da a lokacin da aka fallasa su zuwa yanayin yanayin chloride, hydrochloric da sulfuric acid, da sauran abubuwa masu lalata, wannan gami yana riƙe da amincinsa.Har ila yau yana amfani da haɗin haɗin nickel-chromium-molybdenum-niobium alloying, wanda ya sa ya iya jurewa matsanancin yanayi kamar yanayin zafi da matsa lamba.Saboda kaddarorin sa masu jure lalata, Inconel 625 ana amfani da shi a masana'antu daban-daban kamar injiniyan nukiliya, sararin samaniya, sarrafa sinadarai da samar da mai & iskar gas.Ƙarfinsa na jure wa waɗannan ƙalubalen yanayi yana tabbatar da cewa an kiyaye ma'aikata daga cutarwa.
Juriya mai zafi
Inconel 625 kayan nickel-chromium ne na titanically-alloyed wanda aka ƙera don juriyar zafi na musamman.Ana ba da kariya ta musamman daga lalata da kuma kai hari a cikin mahalli da yawa na acidic, yana mai da shi musamman dacewa don amfani a masana'antu inda yawan zafin jiki yakan haifar da rushewar kayan aiki.An yi amfani da Inconel 625 a aikin injiniya na ruwa, samar da makamashin nukiliya, da sauran aikace-aikace inda tsawaita bayyanar da yanayin zafi na iya zama matsala.Don haka idan kuna buƙatar kayan da ba zai gaza a ƙarƙashin zafi mai zafi ba, Inconel 625 shine mafita mafi kyau.
Machining
Machining Inconelt625 yana buƙatar kulawa ta musamman saboda halinsa na yin aiki tuƙuru yayin aikin yanke, wanda zai iya haifar da dushewar kayan aiki idan ba a magance shi da kyau ba.Don rage wannan tasirin, ya kamata a yi amfani da saurin yankan lokacin da ake yin wannan gami, tare da adadin mai mai karimci, don tabbatar da aiwatar da yankan santsi a cikin duka tsari.Bugu da ƙari, tun da wannan gami ba ya amsa da kyau ga ɗorawa mai ban tsoro yayin ayyukan mashin ɗin, yakamata a yanke shi tare da jinkirin ƙimar abinci akan injunan aiki masu nauyi waɗanda aka kera musamman don aiki tare da abubuwa masu wahala kamar gami da nickel.
Walda
Lokacin walda wannan gami, ya kamata a kula saboda walda da aka yi a kan tsaftataccen alluran nickel suna da saurin fashewa idan ba a lura da daidaitattun sigogin walda ba yayin aikin haɗawa, don haka preheating kafin walda na iya zama dole, gwargwadon buƙatun aikace-aikacen.
Kammalawa
Kamar yadda kuke gani daga wannan labarin, akwai fa'idodi da yawa waɗanda ke da alaƙa da amfani da Inconel625 don aikinku na gaba saboda haɗin keɓaɓɓen kaddarorin sa, gami da kyakkyawan juriya na lalata a yanayin zafi mai girma tare da ingantattun kayan aikin injiniya wanda ya sa ya dace don aikace-aikacen da ke buƙatar abubuwan da dole ne su tsaya. matsanancin yanayi na dogon lokaci.Tare da ingantattun hanyoyin magance zafi a cikin wuri tare da dabarun mashin ɗin a hankali, duk wani aikin da ke buƙatar wannan madaidaicin superalloy ba zai sami matsala ba har ma da ƙa'idodin aikin da masana'antu ke buƙata a yau!