304H bakin karfe zafi Exchanger
Bayanan asali
Ana amfani da bututun masu canjin zafi don canja wurin zafi daga wuri ɗaya zuwa wani tare da watsa zafi tsakanin ruwa fiye da ɗaya.Ana iya samun waɗannan masu musayar a cikin firiji da masana'antar kera motoci inda akwai yanayin zafi da zafi.Yawancin lokaci, a cikin masu musanya canjin zafi yana faruwa ta hanyar wucewa da ruwa ta cikin bututu masu kama da juna.ana amfani da abubuwa iri-iri wajen kera waɗannan bututun.Amma karfen da ya fi dacewa kuma mai matukar amfani shi ne Bakin Karfe saboda kyawawan halayensa da daidaiton sinadarai.
Bakin karfe yana ƙunshe da ɗan ƙaramin adadin chromium wanda idan yana ƙara ƙarfin juriya na ƙarfe shima yana ƙaruwa.Kasancewar molybdenum a cikin karfe yana haɓaka ƙarfinsa da sauran kaddarorin.304H babban darajar Carbon Bakin Karfe wanda ya fi dacewa akan kowane nau'in SS saboda kaddarorin sa da juriya a cikin yanayi mai yawa.Matsayin 304H yana ba da ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi, mafi girman gajeriyar kaddarorin raɗaɗi da kyawawan halaye masu tsayayya da zafi.Wannan kuma shine dalilin ɗaukar wannan darajar a cikin ƙirƙira na bututu masu musayar zafi.
Da yake magana game da kaddarorinsa na zahiri, SS 304H yana ba da kyakkyawan juriya ga lalata, juriya ga yanayin chloride, juriyar lalatawar damuwa da juriya mai lalata a babban zafin jiki da matsa lamba.
Ƙayyadaddun bayanai
Kwatankwacin Darajojin Bakin Karfe 304H Masu Canjin Zafi
STANDARD | UNS | Ayyukan Aiki NR. |
Saukewa: SS304H | S30409 | 1.4948 |
Sinadarin Haɗin Kan SS 304H Mai Canjin Zafi
SS | 304H |
Ni | 8-11 |
Fe | Ma'auni |
Cr | 18-20 |
C | 0.04 - 0.10 |
Si | 0.75 max |
Mn | 2 max |
P | 0.045 max |
S | 0.030 max |
N | - |
Kayayyakin Injini na SS 304H Masu Canjin Zafi
Daraja | 304H |
Ƙarfin Tensile (MPa) min | 515 |
Ƙarfin Haɓaka 0.2% Hujja (MPa) min | 205 |
Tsawaitawa (% a cikin 50mm) min | 40 |
Tauri | |
Rockwell B (HR B) max | 92 |
Brinell (HB) max | 201 |